Đố vui đây mời mọi người giải thử

Bài viết hay nhất1
Câu 1: 1 em mặc váy + 2 em mặc váy = máy em mặc váy ?
Câu 2:
a) Làm sao để nhét 1 con cá vào cái tủ lạnh ?
b) Làm sao để nhét 1 con heo vào tủ lạnh ?
c) Làm sao để nhét 1 con voi vào tủ lạnh ?
d) 1 hôm sư tử tổ chức lễ hội mời tất cả con vật đến nhưng thiếu 1 con là con j ?
e) Có 1 nhóm thám hiểm đi qua 1 cái lầy bình thường ko ai dám đi qua, nhưng hôm đó nhóm trưởng nói cứ đi qua. Tại sao nhóm trưởng lại nói như vậy ?
Câu 3: Có 2 nước VN và Mỹ đi thi vẽ tranh mỗi đội có 2 người. Người bên Mỹ nói với cô gái Mỹ là: mày vẽ làm sao cho giống với tụi VN.
Bên VN nghe vậy thằng nhóm trưởng nói: mày vẽ làm sao cho bên Mỹ ko vẽ giống dc.
Thế là bên VN vẽ trái cà chua bằng mông. Bên Mỹ cũng bắt chước vẽ theo nhưng lại thua. Vì sao ?
Câu 4: Trò j càng chơi càng ra nước ?
Câu 5:Có 3 con ngỗng 1 con bị chặt đầu 1 con bị chặt đuôi mội con ko bị j hết có tất cả bao nhiu con ngỗng ?
Có ai giải dc thì trả lời ko dc thì quá gà @nammoi
  Bài viết hay nhất2
herobaby74 đã viết: Câu 1: 1 em mặc váy + 2 em mặc váy = máy em mặc váy ?
Câu 2:
d) 1 hôm sư tử tổ chức lễ hội mời tất cả con vật đến nhưng thiếu 1 con là con j ?
e) Có 1 nhóm thám hiểm đi qua 1 cái lầy bình thường ko ai dám đi qua, nhưng hôm đó nhóm trưởng nói cứ đi qua. Tại sao nhóm trưởng lại nói như vậy ?
Câu 3: Có 2 nước VN và Mỹ đi thi vẽ tranh mỗi đội có 2 người. Người bên Mỹ nói với cô gái Mỹ là: mày vẽ làm sao cho giống với tụi VN.
Bên VN nghe vậy thằng nhóm trưởng nói: mày vẽ làm sao cho bên Mỹ ko vẽ giống dc.
Thế là bên VN vẽ trái cà chua bằng mông. Bên Mỹ cũng bắt chước vẽ theo nhưng lại thua. Vì sao ?
Câu 4: Trò j càng chơi càng ra nước ?
Câu 5:Có 3 con ngỗng 1 con bị chặt đầu 1 con bị chặt đuôi mội con ko bị j hết có tất cả bao nhiu con ngỗng ?
Có ai giải dc thì trả lời ko dc thì quá gà @nammoi
1 : 1 em mặc váy ..
2 : Mở tủ lạnh bỏ con cá vào
Mở tủ lạnh lấy cá ra bỏ heo vào
mở tủ lạnh lấy heo ra bỏ voi vào
d : Thiếu con người vì chỉ mời con vật
e : Vì đó là cái lầy bình thường.. có gì đâu mà ko dám đi qua
5 : có 3 con

còn nhiu mình ko ràh
  Bài viết hay nhất3
câu 1 và 2 nhựt đã trả lời òi !

Câu 3 : Vì chim anh việt nam bé hơn nên vẽ cái cuống mới giống quả cà chua ! Anh tây thì vẽ cái cuống cà chua to quá !

Câu 4 : Trò Xếp Hình ! Đố vui đây mời mọi người giải thử  1-16Càng chơi càng phê ! Chơi thua cay cú @77

Câu 5 : không thấy hứng thú trong việc trả lời nên nhường cho người khác !
  Bài viết hay nhất4
câu 2 d nhựt trả lời sai rồi la con voi & con người ko tới dc
  Bài viết hay nhất5
câu 3 huy cũng sai luôn phải là cô gái Mỹ thì làm j có chim mà vẽ cuống cà chua còn bên vn có chjm nên vẽ dc cái cuống nên thắng
  Bài viết hay nhất6
câu 1 2 4 5 sai hết rồi có câu 3 đúng thui @77
  Bài viết hay nhất7
tui cho gợi ý nè:
Câu 1: câu này học sinh lớp 1 cũng giải dc chỉ cần bỏ bớt từ
Câu 2: mấy câu này có câu trả lời dựa theo mấy câu khác nên tui để a b c d e đó ko thấy à
Câu 5: lấy giấy ra vẽ hình con ngỗng là bik con ngỗng = điểm 2 = số 2 :D
  Bài viết hay nhất8
Nhãm thế hã trời.
  Bài viết hay nhất9
ông cũng spam mà nói người khác @hehe
  Bài viết hay nhất10
Câu 1: 1 em mặc váy + 2 em mặc váy = máy em mặc váy = 3
=> Giới thiệu trên tivi . Chắc ai cũg bík
d) 1 hôm sư tử tổ chức lễ hội mời tất cả con vật đến nhưng thiếu 1 con là con j ? => Quên câu này gòy
Câu 4: Trò j càng chơi càng ra nước ? => Cờ
Câu 5:Có 3 con ngỗng 1 con bị chặt đầu 1 con bị chặt đuôi mội con ko bị j hết có tất cả bao nhiu con ngỗng ? 172 àk
  Bài viết hay nhất11
câu 1=3
câu 2
a,bỏ vào bình thường
b,chặc ra bỏ vào
c,như câu b
d,con voi và con người
e,vì tất cả con vật ở đàm lầy đi ăn sinh nhật hít rùi
câu 3:chả bik sao
câu 4:đúng là chơi cờ(tướng,vui,caro,...)
câu 5:chắc là 721 ák
  Bài viết hay nhất12
em cũng có câu đố nè
a,1 con sư tử bị đau răng , 1 đàn chuột đi qua thì tại sao con sư tử hết đau răng?
b,1 con hươu tổ chức sing nhật hỏi con nào khong đi khi mời hết tất cả con vật(kể cả con người)?
c,1 cái máy bay chở được 5000kg vàng(1 cục =1kg) nếu chở hơn là rớt, có con chuột =1kg lên máy bay nhưng máy bay không rớt vì sao?
d,2 ông bà già đi qua cây cầu 1 lần đi được 1 người,bà già đi qua trước nhưng khi nhìn ra sau khong thấy ông già .vì sao?
e,Ở con sông dưới nơi ông già rớt có rất nhiều cá sấu,nhưng tại sao ông già vẩn bình yên lên bờ?
TẤT CẢ DỤA VÀO NHAU MÀ GIẢI NHÉ
TRẢ LỜI ĐƯƠC THÌ GOOD ,KHÔNG ĐƯỢC THÌ CHICKEN
  Bài viết hay nhất13
Nami đã viết:Câu 1: 1 em mặc váy + 2 em mặc váy = máy em mặc váy = 3
=> Giới thiệu trên tivi . Chắc ai cũg bík
d) 1 hôm sư tử tổ chức lễ hội mời tất cả con vật đến nhưng thiếu 1 con là con j ? => Quên câu này gòy
Câu 4: Trò j càng chơi càng ra nước ? => Cờ
Câu 5:Có 3 con ngỗng 1 con bị chặt đầu 1 con bị chặt đuôi mội con ko bị j hết có tất cả bao nhiu con ngỗng ? 172 àk
quá chuẩn @hehe
  Bài viết hay nhất14
good chưa :))
  Bài viết hay nhất15
ây da
sao không ai trả lời câu hỏi của em hết vậy
  Bài viết hay nhất16
Bạn không có quyền trả lời bài viết