[Thảo luận] Các loại vũ khí và skill trong GTA

Bài viết hay nhất1
First topic message reminder :

1/ Rocket:

Mô tả

vũ khí khủng khiếp nhất GTA, do độ imba quá đáng của nó nên đã có thời điểm Auto ban Rocket

Skill

Có 2 loại chính

1. Rocket ảo: bắn rock ngay dưới chân bản thân, chỉ gây sát thương cho địch. Master skill này là Nova, NhokNhut, N_huy, T_T,... còn nhiều ng biết skill này nhưng chưa đủ độ ảo diệu
  2. Rocket nhảy: kĩ thuật cao hơn của rocket ảo. Đơn giản là kết hợp rocket ảo + nhảy để viên đạn có quỹ đạo đéo thể hiểu đc. Skill này đc sử dụng bởi N_Huy, còn ai nữa thì chịu. Nhưng chính N_huy cũng chưa master đc skill này

2/ Stubby

Mô tả

Vũ khí phổ biến nhất cmn cái GTA này vì độ hữu dụng: có cc, sát thương lớn, skill ảo diệu.

Skill

Có 3 style

Stubby Slide

Có 3 loại từ cơ bản đến nâng cao

1. Slide cơ bản: ngồi -> bắn -> chạy
  2. Slide nâng cao loại 1: chạy -> lướt -> bắn: skill quái dị của CloseDeath, làm nên tên tuổi hắn
  3. Slide nâng cao loại 2: chạy -> bắn -> lướt: loại này phổ biến hơn, hầu hết member gta này đều làm đc trừ mình ra [Thảo luận] Các loại vũ khí và skill trong GTA - Page 4 33971. Master skill này thì nhiều, k cần kể :v

Stubby Glitch

1. Glitch cơ bản: vừa đi với tốc độ cơ bản, vừa bắn. Skill k phổ biến, hình như đéo ai sài
  2. Glitch nâng cao hay còn gọi là Glitch ngồi: như cơ bản, nhưng vừa ngồi vừa di chuyển để tận dụng tốc độ bắn của stubby lúc ngồi. Đây là skill COUNTER lại style Slide. Phù hợp khi kết hợp combo M4 + stubby + ingram.
  3. Glitch loại 3( tạm gọi thế vì đéo biết gọi là gì): Giống cơ bản, nhưng đi với tốc độ cao hơn, đường đi khó đoán hơn, đặc biệt là rất khó bắn mục tiêu đang sài skill này. Skill có vẻ bá đạo nhất gta của CloseDeath. Master skill này chắc bất tử.

Stubby Dance

bắn xong nhảy để cancel animation tạo ra đạn ảo

- P/s: Con quái vật của style Slide là CloseDeath, dm nó bắn ghê vãi
Style Glitch k phổ biến trong gta, phần lớn mọi ng đều theo Slide. Cả sv chỉ có [V.I.P]Joker là theo Glitch.

3/ Molotov, Grenade

Mô tả

Vũ khí được coi là max troll ở gta vn, sát thương cao + aoe, hiệu quả khi 1 vs 2+. Hiện tại vẫn bị ban ở BKsv thì phải.

Skill

1. Lướt dạng cancel animation, bản chất nó khác với slide. Ném xăng/bomb sau đó có thể cancel animation (loại bỏ động tác thừa) để tiếp túc di chuyển, né, các kiểu...
  2. Dance để tạo ra bomb/xăng ảo: cancel animation tốt, nhưng điểm rơi lúc nhảy quá dễ đoán cho địch. Thích hợp newbie
  3. P/s: riêng grenade có thêm khống chế (ngã khi dính sát thương), nhưng thời gian nổ lâu hơn xăng và bản thân mình thích xăng hơn

4/ M4, M60:

Mô tả

Nhìn chung 2 vũ khí này tương đương nên mình gộp làm 1 phần

• M4: có thể ngồi bắn, onehit với 1 phát hét sọt
  • M6: chỉ có thể đứng bắn nhưng sát thương cao hơn m4 (hình như là 33 dmg/shot)

Skill

• M4: Đầy đủ skill như stubby Glitch, slide
  • M6: do lúc bắn k ngồi đc nên k có 1 số skill slide, nhưng glitch thì lợi hại vcđ

5/ Katana, dao, screw:

Mô tả

đều là vũ khí cận chiến, và katana nhiều dmg nhất trong đám nhưng bản thân mình thích screw vì độ ảo :))

Skill

Chủ yếu là dance, ngoài ra cũng có thể lướt cancel animation

đã edit # 1, bài viết còn nhiều sai sót, mọi ng góp ý thêm-----------------------------
  Bài viết hay nhất46
Apu~ đã viết:Upppppppppppppppp
Cùng thảo luận nào. 0.4 các bạn đã có cho mình skill gì rồi ?

0.4 tui đã tìm ra 2 loại kĩ năng là alt tab thần chưởng và /q thần chưởng.
2 cái này đều chung 1 công dụng là đảm bảo mạng sống, tránh mất tiền @ahyes
  Bài viết hay nhất47
giờ quay lại không biết gì hết :))). chắc vào chơi coi ae lướt giải trí là cùng
  Bài viết hay nhất48
[A]kira đã viết:Hmm, skill trong GTA à?
Căn bản thì đợt trước mình có sử dụng một skill khá ghê gớm và nguy hiểm, độ imba của nó đến N_Huy cũng phải bó tay.

TÊN GỌI
Dis thần chưởng  :laclu:

MÔ TẢ
Đúng với cái tên gọi, một khi mình sử dụng thì ai ở khu vực cạnh mình cũng đều bị out khỏi gtavc hết @40  (trừ mình  @troll19 ).
Vì lí do đó mà mình từng bị N_Huy dọa sẽ hạ quyền lực nếu không dừng lại, thậm chí còn suýt bị ban dải ip không cho vào server. @ahyes

SKILL
Có 2 style chính:
1. Do mình sử dụng.
2. Một loại lệnh hoặc một đoạn code được lập trình trong server do N_Huy viết để trả đũa mình.  @troll4

KẾT LUẬN
Dù skill này không cần đụng tới vũ khí nhưng độ imba của nó là thượng thừa! @troll15

p/s: Về sau này thì mình không biết liệu có ai làm được như mình không hay chỉ có N_Huy tạo mưa gió bằng disconnect trong server. @troll14
còn t này.... xưa ở góc solo12 mỗi khi hồi sinh với chế độ hồi sinh ra solo12 là m.n trong đó dis ra hết......
  Bài viết hay nhất49
SuNny_Alone đã viết:
[A]kira đã viết:Hmm, skill trong GTA à?
Căn bản thì đợt trước mình có sử dụng một skill khá ghê gớm và nguy hiểm, độ imba của nó đến N_Huy cũng phải bó tay.

TÊN GỌI
Dis thần chưởng  :laclu:

MÔ TẢ
Đúng với cái tên gọi, một khi mình sử dụng thì ai ở khu vực cạnh mình cũng đều bị out khỏi gtavc hết @40  (trừ mình  @troll19 ).
Vì lí do đó mà mình từng bị N_Huy dọa sẽ hạ quyền lực nếu không dừng lại, thậm chí còn suýt bị ban dải ip không cho vào server. @ahyes

SKILL
Có 2 style chính:
1. Do mình sử dụng.
2. Một loại lệnh hoặc một đoạn code được lập trình trong server do N_Huy viết để trả đũa mình.  @troll4

KẾT LUẬN
Dù skill này không cần đụng tới vũ khí nhưng độ imba của nó là thượng thừa! @troll15

p/s: Về sau này thì mình không biết liệu có ai làm được như mình không hay chỉ có N_Huy tạo mưa gió bằng disconnect trong server. @troll14
còn t này.... xưa ở góc solo12 mỗi khi hồi sinh với chế độ hồi sinh ra solo12 là m.n trong đó dis ra hết......
sv đóng cửa rồi bạn ơi @@
  Bài viết hay nhất50
server chuẩn bị khai mở lại rồi các men :)
  Bài viết hay nhất51
Quá lâu rồi, ai còn nhớ?
  Bài viết hay nhất52
Apu~ đã viết:Quá lâu rồi, ai còn nhớ?
Ước gì có hướng dẫn cụ thể từng skill thì hay biết mấy a ơi :)))
  Bài viết hay nhất53
Xũa vcl anh bóp bi ạ :))
  Bài viết hay nhất54
headshot bằng stubby phê lắm anh ạ :))
  Bài viết hay nhất55
Las từ duaxe ra bencang mà ăn head mới phê :))))
  Bài viết hay nhất56
Kuzuri ❤️ đã viết:Las từ duaxe ra bencang mà ăn head mới phê :))))
Hư cấu vler :v
  Bài viết hay nhất57
WonSeon đã viết:
Ước gì có hướng dẫn cụ thể từng skill thì hay biết mấy a ơi :)))

Hd cụ thể thì đợi bạn nào có lòng tốt quay vid dạy thôi, chứ a có biết đâu
  Bài viết hay nhất58
Tui chỉ chơi cận chiến asd
  Bài viết hay nhất59
[Sunny]HaiTac đã viết:
Kuzuri ❤️ đã viết:Las từ duaxe ra bencang mà ăn head mới phê :))))
Hư cấu vler :v
Chắp Tay Lạy :))
Hư cấu vler asd
  Bài viết hay nhất60
Bạn không có quyền trả lời bài viết