[Hướng Dẫn] HD GTA : On !!

Bài viết hay nhất1
Như các bạn đã biết hoặc có thể biết là cơ bản HD trong game:
-1:  là MOD; @cam (none điều này bị cấm)
-2: là cấu hình Display Setup chỉnh bằng kích thước màn hình. @77

_Hôm qua xử lí mấy file ẩn thì lại tìm thấy ra cái folder VCMP nên khám xong phá nó ra xem sao.. ^^  ^^
_Nói là HD nhưng thực chất cũng chỉ là xử lí những chi tiết nhỏ "Khử Răng Cưa" làm đẹp cho game thôi, với online thì hoạt động đc còn offline thì để mình tìm hiểu thêm nữa.

_1 số hình ảnh Trước khi và Sau Khi cho các bạn hiểu rõ hơn:

[You must be registered and logged in to see this image.]

File chỉnh sửa này là vcmp_config.txt nó nằm hơi sâu..

_Với w7-8-10 thì nó nằm ở C:\Users\tên máy tính\AppData\Roaming\VCMP\04beta\
_Còn với win XP C:\Documents and Settings\tên máy tính\Application Data\VCMP\04beta\

Cách vào đường tắt cho w7-8-10 bấm tổ hợp phím Window + R (cái window nằm cạnh crtl bên trái) để ra ô RUN xong nhập %appdata% là sẽ dẫn đến folder Roaming luôn rôi vào VCMP\04beta chỉnh sửa vcmp_config.txt

"vì lâu rồi không xài XP nên ko nhớ rõ Window + R có hoạt động trên XP không, các bạn xài win XP thì từ từ dò đến folder này nhé"

[You must be registered and logged in to see this image.]

(nhắc lại đến Roaming rồi thì vào VCMP\04beta\ mở file vcmp_config.txt rồi nghịch thôi)

_Dòng đầu tiên: game_antialias 0(cái này là khử răng cưa này) --- trị số nó đang là 0 xóa số 0 đi thay bằng số 1 --- game_antialias 1

_Dòng thứ 4 đếm từ trên xuống: game_framereserve 10(độ khung hình của mỗi s "FPS") --- trị số là 10 tối đa không giới hạn, trị số càng cao thì xử lí hình ảnh càng tốt, mà tùy vào cấu hình máy nhà bạn mạnh yếu thế nào mà chỉnh nhé --- game_framereserve 30 (30 là của mình để)

_Dòng thứ 3 đếm từ trên xuống: game_windowed 0(window mode) --- chình về số 1 cho bạn nào muốn chơi game ở chế độ cửa sổ --- game_windowed 1 nhỏ nhỏ xinh xinh như thế này
^^ [You must be registered and logged in to see this image.]

Làm xong rồi nhớ Crtl + S để lưu lại nhé xong tắt đi vào game cảm nhận

Cái này mình tìm bên nước ngoài chứ chả có ở VN mình đâu, bạn nào có 1 chút tiếng anh thì vào trang này tìm hiểu hơn về vcmp_config.txt nhé, có còn những chỉnh màu cho giáp-máu chỉnh cho font hiển thị .v.v...

Code:
http://vcmp.liberty-unleashed.co.uk/forum/index.php?topic=2527.0

Vậy thôi em XIN HẾT @bye @bye @bye
  Bài viết hay nhất2
UP BÀI NHÉ!
File này mình biết được gần 1 tháng rồi :v
tại mình toàn set bằng card nên lúc change mấy cái đó nó k thay đổi mấy :v
chủ yếu toàn để chế độ windows :v

Bài viết hay nhất3
Tiện thể Bổ xung ít thông tin ngoài lề: :v
bạn nào muốn host server 0.4 thì có thể lên trang trên tìm kiếm file server :v
  Bài viết hay nhất4
cho e hỏi có ai đăng bài giống như e không, kiểu như là e trùng đến bài nào á :x
bài không trùng :v news căng luôn :v @nammoi @nammoi
  Bài viết hay nhất5
Cái này làm giật tụt fps không ?
  Bài viết hay nhất6
từ 0 trở lên càng cao càng xử lí FPS tốt hơn
  Bài viết hay nhất7
Up cho gió nó thổi nào mấy chế:))
  Bài viết hay nhất8
Tiện đây có ai muốn chỉnh tốc độ chuột thành mặc định luôn không :)
  Bài viết hay nhất9
ABC đã viết:Cái này làm giật tụt fps không ?
bật khử răng cưa có tụt fps bạn nhé
  Bài viết hay nhất10
Máy mình chạy core quad lướt phà phà nek
  Bài viết hay nhất11
Đã tìm ra cách khử răng cưa cho offline mod, để lúc nào nhiều bài mình đăng luôn
  Bài viết hay nhất12
Bạn không có quyền trả lời bài viết