[THẢO LUẬN] Vấn đề BK hiện tại

Bài viết hay nhất1
Vào vấn đề chính luôn cho nó máu @49 

Dạo này BK mình nhiều mem bắt đầu tải mod/cheat/3rd programs về vào server phá, kiếm lợi.
Vấn đề nan giải này mình gặp nhiều rồi, nhưng đối với BK thì ban đầu mình còn khá ngạc nhiên khi thấy tình trạng này lại xảy ra ở BK? Mọi người đều đã chơi BK 1 thời gian, cũng biết luật và phương châm của BK ra sao.
Máy chủ mở free cho các bạn chơi, các bạn chỉ việc đăng nhập vô máy chủ và đi bắn nhau, trò chuyện, ...
- Thế nhưng! Nay các bạn lại truyền nhau cái trò wallhack (như cleo go through wall nhỉ), vài bạn lại còn dùng phần mềm thứ 3 tác động vào làm tốc độ chạy lẹ hơn, nói chung là biến ảo như siêu nhân giữa những người thường.
Mình thấy làm vậy cũng chả có ý nghĩa gì cả? 

Nếu nói về vấn đề cạnh tranh, thì hiện tại Việt Nam mình chưa có máy chủ nào khác mở, vậy thì cạnh tranh được cái gì? @nongnuc 
(nếu mà có sv khác mà mình không biết thì thôi rút lại ý trên)

Còn nói về vấn đề mưu lợi, nhờ sự trợ giúp của các ngoại lực để bạn trở thành "pro" trong gta vice city? Hay là đi kiếm thêm vài nghìn $ lẻ tẻ.

các bạn có nghĩ rằng, 
một sân chơi công cộng đang sạch sẽ, thường xuyên đông người - là nơi tập thể dục, chơi thể thao của mọi người vào các buổi sáng sớm. Rồi một thằng nào đấy đi qua vứt rác ra giữa cái sân đó, rồi người khác thấy thế cũng vứt rác ở đó, riết rồi cái sân chơi đấy thành cái nơi chứa rác, và chẳng ai bén mảng tới đó vì nơi đó ô nhiễm quá rồi.

Cũng như BK - một sân chơi được mở với tiêu chí cho anh em chơi vui vẻ, bỗng một vài thành viên trong đó tuồn rác vào, rồi những thành viên khác thấy thế không cản lại mà cũng hùa theo, thì kết quả cũng sẽ như cái sân chơi nọ. @ahyes 

Vậy nên nay mình quyết định mở cuộc thảo luận này, để cho mọi người đọc và bắt đầu thảo luận về vấn đề đó, gọi chung là nạn 'hack'.

Câu hỏi đặt ra là: Nạn hack, dừng lại hay tiếp tục?

Các bạn thích mod xe đẹp, đường đẹp, bầu trời đẹp hay tương tự như thế (nói chung là mod skin,texture,...) mà không gây ảnh hưởng tới tiêu chí của BK thì mình cũng không cản. Nhưng nếu sử dụng những thứ vi phạm luật, gây ảnh hưởng tới tiêu chí của BK thì mình không thể để yên.

Cuối cùng nếu tất cả đều muốn sử dụng hack/cheat thì mình nghĩ là BK cũng nên tạm dừng hoạt động, cho các bạn vào game offline phá phách cho nó không ảnh hưởng tới người khác.  @cam 

Cheater là lí do khiến nhiều NPH game online ở VN đau đầu nhất, nhưng cheater chỉ là những người thiếu ý thức khi chơi game online, muốn phá phách này nọ thôi. Vậy chốt lại tôi hỏi những người đang sử dụng những thứ như thế trong BK, các bạn muốn phá sân chơi BK? Các bạn là những người thiếu ý thức?
Tôi chỉ mở lại BK cho những người có ý thức chứ không rảnh để ngồi khóa tài khoản hết người này người nọ (bảo khóa vài thằng nước ngoài hay newbie tự nhiên vô không biết gì hack/cheat thì còn được; ngồi khóa, xóa tài khoản những người chơi 1 thời gian ở BK thì lại làm họ tốn thời gian cày vô ích, tôi không thích như vậy)
Thời gian nó cứ trôi mãi, không dừng nó được, và cũng chẳng kéo ngược nó lại phía mình được. Vì thế nếu bạn muốn lãng phí thời gian? Cứ việc một mình, vì tôi không muốn cùng bạn lãng phí thời gian.
@ta
  Bài viết hay nhất2
"Các bạn thích mod xe đẹp, đường đẹp, bầu trời đẹp hay tương tự như thế (nói chung là mod skin,texture,...) mà không gây ảnh hưởng tới tiêu chí của BK thì mình cũng không cản" jerry said. thằng nào còn nói - còn dọa... Nhựt cấm mod bị jail các kiểu tát cho vỡ mồm đó nhé -_-
  Bài viết hay nhất3
Theo lời của Jerry rất đúng , nạn hack bậy h đang phá sân chơi của chúng ta . Bạn thấy đấy từ khi nạn hack ập đến thì sv dạo này ít người chơi hơn @94. Bây giờ sv chỉ có vẻn vẹn còn 2 người onl, nếu cứ hack như thế sv sẽ sập tan tành. @94  
Vấn đề ở đây là :Làm Cách Nào Để Nạn Hack Biến Mất @gomo
  Bài viết hay nhất4
Doofenshmirtz đã viết:Theo lời của Jerry rất đúng , nạn hack bậy h đang phá sân chơi của chúng ta . Bạn thấy đấy từ khi nạn hack ập đến thì sv dạo này ít người chơi hơn @94. Bây giờ sv chỉ có vẻn vẹn còn 2 người onl, nếu cứ hack như thế sv sẽ sập tan tành. @94  
Vấn đề ở đây là :Làm Cách Nào Để Nạn Hack Biến Mất @gomo
Ban ip nha khỏi chơi ^^ muốn hack zô cf ^^
  Bài viết hay nhất5
Chỉ còn một cách, tìm ra thằng đầu têu trò wall hack bla bla, đem nó ra sử thật nặng cho mấy thằng kia làm gương ...
Giờ vào game, chúng nó lướt ảo diệu chưa từng thấy... không khéo a Nhựt + a Jerry còn phải Wuỳ :))
  Bài viết hay nhất6
Peter đã viết:Chỉ còn một cách, tìm ra thằng đầu têu trò wall hack bla bla, đem nó ra sử thật nặng cho mấy thằng kia làm gương ...
Giờ vào game, chúng nó lướt ảo diệu chưa từng thấy... không khéo a Nhựt + a Jerry còn phải Wuỳ :))
Hình như anh biết thằng nào đầu têu thì phải @20
  Bài viết hay nhất7
Hình như là thằng Ann thì phải :))
  Bài viết hay nhất8
Peter đã viết:Hình như là thằng Ann thì phải :))
Phải là ''Kicked đẹp trai nhất hệ mặt trời '' nhá @cam
  Bài viết hay nhất9
Đề Nghị Anh Dũng Cho Mod bọn em dùng lệnh BAN IP... BAN IP Thẳng cẳng Bọn HACK ==!
  Bài viết hay nhất10
bÂY H đi đâu cũng thấy hack nó chạy ảo diệu vcl :))
  Bài viết hay nhất11
bây giờ đi đâu cũng thấy tố cáo hack ~~ ảo diệu vl :))
  Bài viết hay nhất12

Muốn hạn chế clone, trainer thì tốt nhất nên có auto kick nhé ==. Còn không em góp ý là GIỚI HẠN TẠO TÀI KHOẢN, một số sv có cái này kể cả auto kick nên Jerry tốt nhất có cái đó luôn nhé. GIỚI HẠN TẠO TÀI KHOẢN từ 4 đến 7 thôi , một số máy có ip tiệm net nên em chỉ có nói thế thôi

Bài viết hay nhất13
Download gta vc onl ko dc
  Bài viết hay nhất14
Wildz đã viết:Download gta vc onl ko dc

Bạn inbox qua facebook mình để mình download giúp bạn qua teamviewer nhé !

Code:
https://www.facebook.com/HouseDepTrai.Info
  Bài viết hay nhất15
và sao đây bỏn tọa ( ăn cáp câu của Madara ) xin chào các bà kon gần xa trên bk mình xin ít ý kiến
sever tự nhiên mọc lên mấy con chó hách @327 và phá rối sever làm cho người khác k chơi đc xin góp ý kiến là mấy anh mod online thường xuyên đi để xử bọn chó hách nó cứ phá rối sever thì k ai chơi đc... vậy thì những người newb mới chơi k có tg tập luyện @544301 do những thần hách gây ra và mọi người sẽ chán và k chơi sever mình nữa ( dạ em xin cmn hết :)) :)) )
  Bài viết hay nhất16
Bạn không có quyền trả lời bài viết